
MAELEKEZO YA WN-OR (MUUUB) MHE. JENISTA MHAGAMA KWA WAAJIRI 

KUHUSU UTEKELEZAJI WA AGIZO LA KUWAREJESHEA MICHANGO 

WALIYOCHANGIA KATIKA MIFUKO YA HIFADHI YA JAMII WATUMISHI 

WALIOONDELEWA KATIKA UTUMISHI WA UMMA KWA KUGHUSHI VYETI 

Mnamo tarehe 27 Oktoba, 2022 nilitoa maelekezo ya Serikali ya namna ya 
kushughulikia watumishi wa umma walioondolewa kazini kwa sababu ya 
kughushi vyeti. Katika maelekezo hayo, niliwahimiza waajiri kutekeleza masuala 
yafuatayo:- 

a) Kutoa ushirikiano kwa watumishi walioghushi vyeti pindi wanapofika katika 
Ofisi zao kukamilisha taratibu za ulipwaji ikiwa ni pamoja na kuwasilisha 
nyaraka muhimu kwa ajili ya kulipwa michango yao walioiachanga kwenye 
mifuko ya hifadhi ya jamii ikiwa ni pamoja na kujaza na kusaini Hati ya 
Ridhaa (Commitment Bond). Aidha, niliwaagiza waajiri wote kuwasiliana 
na Ofisi za Mifuko ya Hifadhi ya Jamii za Wilaya na Mikoa ili kupata taarifa 
sahihi za watumishi hao zinazohusiana na zoezi hilo.  

b) Kuandaa na kuwasilisha kwenye Mifuko ya Hifadhi ya Jamii hati ya ridhaa 
(Commitment Bond) pamoja na nyaraka nyingine kwa kuzingatia taratibu 
na miongozo ya Mifuko husika; 

c) Kuandaa Dawati la Msaada (Help Desk) ili kufanikisha na kurahisha 
mchakato wa ulipaji wa michango hiyo ikiwa ni pamoja na ujazaji wa 
mkataba wa makubaliano (Commitment Bond); 

d) Kuzingatia misingi ya utawala bora ikiwa ni pamoja na kuepuka vitendo 
vya rushwa wakati wa zoezi hili. 

Pamoja na kutoa maelekezo hayo, mara kadhaa Ofisi yangu imekuwa ikipokea 
malalamiko kutoka kwa baadhi ya walengwa wanaohusika na zoezi hili kuwa 
baadhi ya waajiri hawatekelezi maelezo hayo ya Serikali kwa ukamilifu na hasa 
kutokutoa ushirikiano katika ujazaji wa Hati ya Ridhaa (Commitment Bond) 
pamoja na kuchelewesha kuwasilisha vielelezo husika kwa ajili ya kuwawezesha 
walengwa kurejeshewa michango yao, jambo ambalo linaleta usumbufu kwa 
walengwa kufuatilia msamaha ambao Mhe. Rais ameutoa.  

Kwa kuwa nina dhamana ya kumsaidia Mhe. Rais kusimamia masuala ya 
Utumishi wa Umma na Utawala Bora, natumia fursa hii kwa mara nyingine 
kuwaelekeza tena waajiri wote kuhakikisha wanatekeleza ipasavyo maelekezo 
ya Serikali niliyoyatoa mnamo tarehe 27 Oktoba, 2022. 

Hata hivyo, kupitia Ofisi yangu, nimekwisha kuunda Timu ya kufanya uhakiki na 
kufuatilia mienendo ya waajiri wote katika kutekeleza maelekezo haya ya 
Serikali. Ninaamini kila mwajiri atatekeleza wajibu wake ipasavyo.  


